Tasirin watsa shirye-shiryen gyaran rattan
Matsayin zamantakewa na rattan
Kayan daki na Rattan abin jin daɗi ne ta halitta
A cikin dazuzzukan daji na sassa da yawa na kudu maso gabashin Asiya, ana girbe kurangar inabi da yawa kuma ana ɗaukar su a matsayin samfurin gandun daji na biyu bayan itace.Rattan yana ba da tsayayyen kudin shiga ga mutane a cikin dazuzzukan kudu maso gabashin Asiya kuma yana taka muhimmiyar rawa a cikin al'umma.
Matsayin muhalli na rattan
Repose daji
Rattan wani nau'in tsire-tsire ne na hawan dabino mai girma a cikin gandun daji na wurare masu zafi.Rattan yana da matukar fa'ida ga duk yanayin yanayin yayin aiwatar da haɓakarsa.Zai iya daidaitawa da ƙasa maras kyau ba tare da dagula tsarin yanayin muhalli na asali da daidaito ba, wanda ke da matukar mahimmanci don gyarawa da dawo da albarkatun gandun daji.Rattan yana da ƙarfi mai ƙarfi, ƙaƙƙarfan tauri, ƙarancin zafi mai zafi, dumi a cikin hunturu da sanyi a lokacin rani, kuma ana amfani dashi ko'ina a masana'anta.An gabatar da samfuran Rattan zuwa Turai a farkon karni na 17, kuma ana iya ganin hotunan ƴan sarki da ke zaune akan kujerun rattan akan tsoffin hotunan Roman.
Rattan na iya cimma lalacewar halittu, don haka amfani da rattan yana da amfani ga kare muhalli, ba zai haifar da gurɓata muhalli ba.
A cikin 'yan shekarun nan, gurbacewar iska a cikin gida da kayan daki ke haifarwa ya zama mai tsanani, wanda ya tada hankalin jama'a sosai kamar gurbacewar kayan gini da kayan ado na gida.Zaɓin kayan daki da aka yi da kayan da ba su dace da muhalli yana ɗaya daga cikin mahimman abubuwan don tabbatar da rayuwar gida mai lafiya ba.
Kayan daki na Rattan a natse suna shahara tare da haɓaka wayar da kan muhalli na cikin gida yana da alaƙa mara rabuwa.
Kayan daki na Rattan za su zama saƙa na hannu da samar da masana'antu a hade, siffofi daban-daban, alamu daban-daban har ma da zane da fasaha suna haɗuwa tare, duk suna kiyaye launi na asali, kamar yanayin aikin hannu, gada ce a cikin yanayi.Kayan daki na Rattan kamar tarin fasaha ne da kere-kere.Kamar tarin tsohuwar kaka ce.Yana da sauƙi da jin daɗi don tunawa da gutsuttsura masu daɗi na rayuwar da ta gabata kuma ku ciyar da lokacin rani cikin jin daɗi.
Ƙirƙirar ƙaramin fili na halitta
Karfe 6 na safe, bayan tafiya, lokacin da kuka yi tafiya don tsayawa a cikin farfajiyar ku, zaune a ƙarƙashin itacen inabi an lullube shi da gungu waɗanda ke gab da girma, kuna jin dadi da kujerun rattan a ƙarƙashin ku, kuna sha a cikin leisurely. kofin shayi tare da ƙamshin inabi, na ɗan lokaci kada ku yi tunani game da wata rana mai aiki yana gab da farawa, zai iya jin daɗin kwanciyar hankali na gida na ɗan lokaci yana da albarka.
Karfe biyar na yamma idan ka fito da sauri daga ofis ka nufi gida a cikin rana mai zafi, ka yi tunanin masoyinka wanda shi ma yana kan hanya, ka yi tunanin abincin dare mai dadi a kan teburin inabin a tsakar gida. kuma dandanon zuma yana cika baki da zuciya.
Tare da ƙaunataccen da ke ƙarƙashin shingen rattan, a cikin ƙananan yanayin rattan da koren ganye da aka halitta tare, jiƙa iska, jin dadin faɗuwar rana, har zuwa zurfin dare.
Ga yawancin iyalai, baranda ita ce alamar tsakar gida.Saita keken keke, dasa tsire-tsire masu ganye, ko kawai jefa a cikin ƴan saƙar MATS kaɗan.Ƙananan "ɗabi'a" na iya zama kamar annashuwa da annashuwa.
Bedroom koren don shakatawa barci
A lokacin rani, mutane da yawa suna shan wahala daga dogaro da kwandishan, barin kwandishan na wucin gadi ba zai daidaita ba.Yin amfani da kwandishan na dogon lokaci zai haifar da neurasthenia, rashin barci, dizziness da sauran alamun bayyanar, ba su da lafiya.Magabata sun ce, “Kwanciyar hankali a hankali sanyi,” wanda ke nuna yadda yake da mahimmanci don ƙirƙirar yanayin barci mai sanyi.
Kayan daki na Rattan suna da ƙarfi mai ƙarfi na iska da jin daɗi.Yanayin rattan a fili yana taimakawa don kwantar da hankali da daidaita qi.Idan ana amfani da kayan rattan kamar yadda zai yiwu a cikin ɗakin kwana a lokacin rani, zai zama babban amfani ga rani da barci.Kyakkyawar gadon rattan, tare da ƙaramin gadon gado na rattan, fitilar gadon rattan, fitilar bene, da rataye labulen rattan, haifar da ɗan kyan gani.
Mutane da yawa suna da ra'ayin yin amfani da gadaje rattan, suna tunanin cewa za a iya amfani da gadaje na rattan kawai don kakar wasa ɗaya, ƙarar yana da girma, bayan kakar ba ta da sauƙi kamar matashin kai, ajiyar tabarma.A gaskiya ma, kayan daki na rattan suna da dumi a cikin hunturu kuma suna da sanyi a lokacin rani, don haka ba a buƙatar la'akari da matsalolin yanayi ko kadan.
Rattan wardrobes, riguna da kabad ɗin guga mai shimfiɗa don adana abubuwa iri-iri sun dace da sanyawa a cikin ɗakin kwana.Zaɓi nau'ikan Turai, Sinanci, tsakiyar Turai ko na zamani bisa ga salon da suka fi so, kuma ɗakin kwana zai zama mafi dacewa da yanayi, salo na musamman.
Tips Editan Watsa Labarai
Zaɓin ɗanyen abu
An fi son rattan na Indonesia:
Mafi kyawun kurangar inabi a duniya sun fito ne daga Indonesia.Indonesiya tana cikin yankin gandun daji na wurare masu zafi na equatorial, cike da hasken rana da ruwan sama duk shekara, ƙasa mai aman wuta mai aman wuta tana da wadataccen abinci mai gina jiki, nau'in itacen inabi, yawan amfanin ƙasa, mai ƙarfi, daidaitacce, launi iri ɗaya, inganci.
Lokacin aikawa: Nuwamba-16-2022